जिल्ह्यातील ६८ केंद्रावर कोविड-१९  चे लसीकरण

1 0
Read Time:5 Minute, 53 Second

नांदेड ( प्रतिनिधी ) दि. ९ :- जिल्हा आरोग्य विभागातर्फे जिल्ह्यातील ६८ लसीकरण केंद्रावर कोविड-१९  चे लसीकरण व्हावे यादृष्टिने उपलब्ध लस सर्वत्र विभागून पाठविली आहे. यात १८ ते ४४ वयोगटासह ४५ वर्षावरील व्यक्तींना कोव्हॅक्सीन व कोविशील्ड लसीचा पहिला व दुसरा डोस उपलब्ध करुन दिला आहे. मंगळवार १० ऑगस्ट २०२१ रोजी लसीकरण केंद्रावर उपलब्ध असलेली डोसची संख्या पुढीलप्रमाणे आहे.

मनपा क्षेत्रातील श्री गुरु गोबिंदसिंघजी जिल्हा रुग्णालय, डॉ. शंकरराव चव्हाण वैद्यकिय महाविद्यालय, शासकिय आयुर्वेदिक महाविद्यालय, शहरी दवाखाना हैदरबाग, दशमेश हॉस्पिटल, श्रावस्तीनगर (विजयनगर), सिडको, रेल्वे हॉस्पिटल, पौर्णिमानगर, सांगवी, खडकपुरा, करबला, अरबगल्ली, तरोडा, विनायकनगर या 16 केंद्रावर कोविशील्ड लसीचे प्रत्येकी १०० डोस तर शहरी जंगमवाडी येथे कोविशील्ड लसीचे ५० डोस उपलब्ध करुन दिले आहेत.

याचबरोबर श्री गुरु गोबिंदसिंघजी जिल्हा रुग्णालय, डॉ. शंकरराव चव्हाण वैद्यकिय महाविद्यालय, शासकिय आयुर्वेदिक महाविद्यालय, स्त्री रुग्णालय, शहरी दवाखाना हैदरबाग, शिवाजीनगर, दशमेश हॉस्पिटल, कौठा, श्रावस्तीनगर (विजयनगर),  पौर्णिमानगर,  सांगवी,  खडकपुरा,  करबला,  अरबगल्ली,  तरोडा,  विनायकनगर या १६ रुग्णालयामध्ये कोव्हॅक्सीन लसीचे प्रत्येकी १०० डोस उपलब्ध आहेत.

शहरी भागात मोडणाऱ्या लसीकरण केंद्रावर उपलब्ध असलेले डोस पुढीलप्रमाणे आहेत. उपजिल्हा रुग्णालय देगलूर, हदगाव, गोकुंदा, ग्रामीण रुग्णालय भोकर, बिलोली, हिमायतनगर, मांडवी, माहूर, मुदखेड, बारड, नायगाव या ११ केंद्रावर कोविशील्ड लसीचे प्रत्येकी १०० डोस तर ग्रामीण रुग्णालय उमरी, लोहा या केंद्रावर कोविशील्ड लसीचे प्रत्येकी ५० डोस उपलब्ध करुन दिले आहेत.

उपजिल्हा रुग्णालय देगलूर, हदगाव, गोकुंदा, ग्रामीण रुग्णालय भोकर, बिलोली, धर्माबाद, हिमायतनगर, मांडवी, लोहा, माहूर, मुदखेड, बारड, नायगाव, उमरी या १४ केंद्रावर कोव्हॅक्सीन लसीचे प्रत्येकी १०० डोस उपलब्ध करुन दिले आहेत. तर ग्रामीण भागातील 21 प्राथमिक आरोग्य केंद्रावर कोविशील्डचे प्रत्येकी १०० डोस तर १४ प्राथमिक आरोग्य केंद्रात कोविशील्ड लसीचे ५० डोस देण्यात आले आहेत.

वरील सर्व लसीकरण केंद्रावर १८  ते ४४  वयोगटासह 45 वर्षावरील लाभार्थ्यांना कोविड-19 लसीचा पहिला व दुसरा डोस दिला जाणार आहे. यासाठी ऑनलाईन किंवा लसीकरण केंद्रावर नोंदणी करण्याची सुविधा उपलब्ध करुन दिली आहे.

जिल्ह्यात ८ ऑगस्ट पर्यंत एकुण ८ लाख ६४ हजार ८९५ लाभार्थ्यांचे लसीकरण करण्यात आले. नांदेड जिल्ह्यात ९ ऑगस्टपर्यत कोविड लसींचा साठा पुढीलप्रमाणे प्राप्त झालेला आहे. कोविशिल्डचे ६ लाख ७० हजार ३० डोस, कोव्हॅक्सीनचे २ लाख २९ हजार ३६० डोस याप्रमाणे एकुण ८ लाख ९९ हजार 390 डोस प्राप्त झाले आहेत.

केंद्र शासनाच्या सूचनेनुसार कोविशिल्ड लसीचा पहिला डोस ज्यांनी घेतला आहे त्यांच्या १२ ते १६ आठवडे म्हणजेच सुमारे ८४ दिवसानंतर दुसरा डोस दिला जाईल. जिल्ह्यातील सर्व कार्यक्षेत्रामध्ये कोविशील्ड व कोव्हॅक्सीन लस १८ ते ४४ वयोगटासाठी व ४५ वर्षावरील वयोगटासाठी पहिला व दुसरा डोस उपलब्ध राहील. यासाठी ऑनलाईन व ऑनस्पॉट नोंदणीची सुविधा उपलब्ध राहिल. मनपा कार्यक्षेत्रातील लाभार्थ्यांना कोविशील्ड व कोव्हॅक्सीन लस घेण्यासाठी cowin.gov.in या वेबसाईटवर ऑनलाईन नोंदणी करणे अनिवार्य आहे. ऑनलाईन नोंदणी पूर्ण झाल्यानंतर लाभार्थ्यांचे संबंधित केंद्रावर लसीकरण करण्यात येईल. ऑनलाईन नोंदणीची वेळ सायंकाळी 6 पासून पुढे सुरु राहील. लसीचा उपलब्धतेप्रमाणे आरोग्य विभाग याचे नियोजन करेल. नागरिकांनी लसीच्या उपलब्धतेप्रमाणे आरोग्य विभागातील कर्मचाऱ्यांना सहकार्य करावे, असे आवाहन जिल्हा आरोग्य अधिकारी डॉ. बालाजी शिंदे यांनी केले.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *