ई-पिक पाहणीसाठी जिल्ह्यात २४ सप्टेंबर पासून विशेष मोहिम – जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर

0 0
Read Time:1 Minute, 58 Second

नांदेड (प्रतिनिधी) : – जिल्ह्यात डिजीटल इंडिया भूमि अभिलेख आधुनिकीकरण कार्यक्रमांतर्गत ई-पिक पाहणी, पीक पेरणीची माहिती भ्रमणध्वनी ॲपद्वारा गाव नमूना नं. १२ मध्ये नोंदविण्यात येणार आहे. यासाठी जिल्ह्यात विशेष मोहिम २४ सप्टेंबर पासून राबविण्यात येणार आहे. या मोहिमेत एकूण २ लाख १० हजार ९२१ शेतकऱ्यांचे पीक पेरा नोंदविण्याचे उद्दिष्ट आहे. जिल्ह्यात मोहिम यशस्वी राबविण्यासाठी सर्व संबंधित यंत्रणानी प्रयत्न करावेत, असे आवाहन  जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांनी केले आहे.
जिल्ह्यातील ई-पिक पाहणी मोबाईल ॲपद्वारे २ लाख १० हजार ९२१ शेतकऱ्यांची पीक पाहणी २१ सप्टेंबर रोजी मोहिम स्वरुपात नोंदणी पूर्ण करण्याचे उद्दिष्ट निश्चित करण्यात आले होते. परंतु जिल्ह्यात काही ठिकाणी झालेल्या पावसामूळे व नैसर्गिक आपत्तीमूळे झालेल्या नुकसानीचे पंचनामे करावयाचे असल्याने निर्धारित करुन दिलेले उद्दिष्ट पूर्ण होऊ शकले नाही. शासनाच्या निर्देशामूळे जिल्ह्यात ही मोहिम पुन्हा २४ सप्टेंबर २०२१ रोजी राबविण्यात येणार आहे. शासकीय यंत्रणानी ही मोहिम यशस्वी करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करावेत असेही जिल्हाधिकारी यांनी कळविले आहे.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *