केंद्रीय लोकसेवा आयोगाचा निकाल जाहीर

▪️ महाराष्ट्रातील १०० हून अधिक उमेदवार यशस्वी

नवी दिल्‍ली (आरटीआय नेटवर्क ) :- केंद्रीय लोकसेवा आयोगाच्या परिक्षेत देशातील एकूण ७६१ उमेदवारांपैकी १०० हून अधिक महाराष्ट्रातील उमदेवारांनी यश संपादन केले आहे. राज्यातून मृणाली जोशी प्रथम तर विनायक नरवाडे दूस-या क्रमांकावर आहे. देशभरातील गुणानूक्रमानुसार हे दोघे ३६ आणि ३७ व्या स्थानावर आहेत.

केंद्रीय लोकसेवा आयोगाचा वर्ष २०२० च्या परिक्षेचा अंतिम निकाल आज जाहीर झाला. या निकालात पहिल्या १०० उमेदवारांमधे महाराष्ट्रातील ५ उमेदवारांचा समावेश आहे. यामध्ये मृणाली जोशी (३६), विनायक कारभारी नरवाडे यांचा (३७) क्रमांक आहे, रजत रविंद्र उभयकर यांचा (४९) आहे. यासह जयंत नाहाटा (५६), धीनह दस्तरगीर विनायक महामुनी (९५) आहेत. लक्ष्य कुमार चौधरी (१३२) शुभम कुमार खंडेलवाल (१३३), रीचा कुलकर्णी (१३४),कमलकीशोर देशभुष खंडारकर (१३७), अवध सोमनाथ निवृत्त (१६६), अभ‍िषेक खंडेलवाल (१६७),गौरव रविंद्र सांळुके(१७४), पार्थ कश्यप (१८२), प्रतिक अशोक धुमाळ (१८३), आषिश गंगवार(१८८), रीना प्रधान (१९४), नितीशा संजय जगताप (१९९), संचित गंगवार (२२२),तुषार उत्तम देसाई (२२४), प्रथमेश अरविंद राजशिरके (२३७),साहील खरे (२४३), संकेत बलवंत वाघे (२६६) मयुर खंडेलवाल (२८४) प्रवीण दराडे (३१२) , आकाश चौधरी (३२२), आनंद पाटील (३२५), सचिन चौबे (३३४), श्रीकांत विसपुते (३३५), साहिल संगवान (336), दिव्या गुंडे (३३८), सुहास गाडे (३५०), सागर मिसाळ (३५३), सुरज गुंजाळ (५५४), अनिल म्हस्के (३६१), अर्पिता ठुबे (३८३), सागर वाडी (३८५), आदित्य जिवने (३९९), अमोल मुरकुट (402) गोगणा गावित (४२२), अनिकेत फडतरे (४२६), श्रीराज वाणी (४३०), राकेश आकोलकर (४३२), वैभव बांगर (४४२), शुभम जाधव (४४५), अमर राऊत (४४९), शुभम नागरगोजे (४५३), ओंकार पवार (४५५), अभिषेक दुधाळ (४६९), प्रणव ठाकरे (४७६), श्रीकांत मोडक (४९९), यशवंत मुंडे (५०२), अनुजा मुसळे (५११), बानकेश पवार (५१६), अनिकेत कुलकर्णी (५१७), अश्विन राठोड (५२०),अर्जित महाजन (५२१), शुभम स्वामी (५२३), श्रीकांत कुलकर्णी (५२५), शरण कांबळे (५४२), स्नेहल ढोके (५६४), सचिन लांडे (५६६), स्वप्निल चौधरी (५७२), अभिषेक गोस्वामी (५७४), अनिल कोटे (५८४), विकास पालवे (५८७), विशाल सारस्वत (५९२),मोहम्मद शाहिद खान (५९७) हर्षल घोगरे (६१४), अजिंक्य विद्यागर (६१७),निलेश गायकवाड (६२९), हेताळ पगारे (६३०), रविराज वडक (६३३), कुणाल श्रोते (६४०), सायली गायकवाड (६४१) ,सुलेखा जगरवार (६४६) ,सुबोध मानकर (६४८) ,शिवहार मोरे (६४९) ,सुब्रह्मण्य केळकर (६५३) , सुमितकुमार धोत्रे (६६०), किरण चव्हाण (६८०), सुदर्शन सोनवणे (६९१),विनीत बनसोड (६९२), श्लोक वाईकर (६९९), अजय डोके (७०५), देवव्रत मेश्राम (७१३), स्वप्निल निसर्गन (७१४), शुभम भैसारे (७२७), पियुष मडके (७३२), शितल भगत (७४३), स्वरूप दीक्षित (७४९).

एक नजर निकालावर

केंद्र शासनाच्या विविध सेवांमधील रिक्त जागांसाठी २०२० मध्ये परीक्षा घेण्यात आली. कोरोनाच्या प्रार्दूभावामुळे मुलाखती घेण्यास यावर्षी उशीरा झाला. लेखी परिक्षा उत्तीर्ण झालेल्या उमेदवारांची यावर्षीच्या फेब्रुवारी ते जुलै या महिन्यात मुलाखत घेण्यात आली. या परिक्षेच्या निकालातील उत्तीर्ण ७६१ उमेदवारांची केंद्रीय लोकसेवा आयोगाने विविध सेवेतील पदांच्या नियुक्तीसाठी शिफारस केली आहे. यामध्ये सामान्य (ओपन) गटातून –२६३, आर्थिक मागास प्रवर्गातून (ईडब्ल्यूएस) ८६, इतर मागासवर्गीय प्रवर्गातून(ओबीसी) – २२९, अनुसूचित जाती प्रवर्गातून (एससी) – १२२, अनुसूचित जमाती प्रवर्गातून – ६१ उमेदवारांचा समावेश आहे. एकूण यशस्वी उमेदवारांमध्ये २५ शारीरीकरित्या दिव्यांग उमेदवारांचा समावेश आहे. लोकसेवा आयोगाने १५० उमेदवारांची आरक्षित सूची (Reserve List) तयार केली आहे. यामध्ये सामान्य गट- ७५, आर्थिक मागास प्रवर्ग (ईडब्ल्यूएस)-१४, इतर मागास वर्ग -५५, अनुसूचित जाती- ०५, अनुसूचित जमाती – ०१ उमेदवारांचा समावेश आहे.

या रिक्त पदांवर उमेदवार होतील रूजू

भारतीय प्रशासन सेवा (आय.ए.एस.) या सेवेत शासनाकडे एकूण -१८० जागा रिक्त आहेत. यामध्ये सामान्य गट (जनरल) – ७२, आर्थिक मागास प्रवर्ग(ईडब्ल्यूएस) १८ इतर मागास वर्ग (ओ.बी.सी.) – ४९, अनुसूचित जाती (एस.सी.) – २८, अनुसूचित जमाती (एस.टी.) – १३ जागा रिक्त आहेत. गुणाणूक्रमे रिक्त जागांवर यशस्वी उमेदवारांची निवड केली जाणार आहे.

भारतीय विदेश सेवा (आय.एफ.एस.) या सेवेत शासनाकडे एकूण – ३६ जागा रिक्त आहेत. यामध्ये सामान्य गट (ओपन) – १५, आर्थिक मागास प्रवर्ग(ईडब्ल्यूएस) ०३, इतर मागास वर्ग (ओ.बी.सी.) – १०, अनुसूचित जाती (एस.सी.) – ०५, अनुसूचित जमाती (एस.टी.) – ०३ जागा रिक्त आहेत.

भारतीय पोलिस सेवा (आय.पी.एस.) या सेवेमध्ये एकूण – २०० जागा रिक्त आहेत, यामध्ये सामान्य गटातून (ओपन) – ८०, उमेदवार आर्थिक मागास प्रवर्ग(ईडब्ल्यूएस) २०, इतर मागास प्रवर्गातून – ५५, अनुसूचित जाती प्रवर्गातून – ३०, तर अनुसूचित जमाती प्रवर्गातून – १५ उमेदवारांना नियुक्ती दिली जाणार आहे.

केंद्रीय सेवा गट अ – या सेवेमध्ये एकूण – ३०२ जागा रिक्त आहेत. यामध्ये सामान्य गटातून (ओपन) – ११८ उमेदवार, आर्थिक मागास प्रवर्ग(ईडब्ल्यूएस) ३४, इतर मागास प्रवर्गातून – ८४, अनुसूचित जाती प्रवर्गातून – ४३ तर अनुसूचित जमाती प्रवर्गातून – २३ उमेदवारांना नियुक्ती दिली जाईल.

केंद्रीय सेवा गट ब – या सेवेमध्ये एकूण – ११८ जागा रिक्त आहेत. यामध्ये सामान्य गटातून (ओपन) – ५३, आर्थिक मागास प्रवर्ग(ईडब्ल्यूएस) ११ उमेदवार, इतर मागास प्रवर्गातून – ३१, अनुसूचित जाती प्रवर्गातून – १६ तर अनुसूचित जमाती प्रवर्गातून – ०७ उमेदवारांना नियुक्ती दिली जाईल.

१५१ उमेदवारांची निवड तात्पुरती आहे.
अधिकृत निकाल व यशस्वी उमदेवारांची नांवे केंद्रीय लोकसेवा आयोगाच्या www.upsc.gov.in या संकेत स्थळावर उपलब्ध आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.