जिल्हाधिकारी यांच्या उपस्थितीत प्रति पिक बारा कापणी प्रयोग

0 0
Read Time:2 Minute, 32 Second

नांदेड (प्रतिनिधी) दि. 14 :- खरीप हंगामातील पिकांची उत्पादकता काढण्यासाठी महसुल मंडळामध्ये प्रति पिक बारा कापणी प्रयोग नुकताच घेण्यात आला. नांदेड तालुक्यातील सुगाव बु येथील  शेतकरी संजय तुकाराम गुबरे  यांच्या शेतातील सोयाबिनची कापणी जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांच्या उपस्थितीत करुन वजन करण्यात आले . यावेळी जिल्हाधिकारी यांनी स्वत: पिकाची पाहणी केली.

सन 2021 च्या खरी हंगामामध्ये सततच्या अतिवृष्टीमुळे मोठया प्रमाणात शेतामध्ये पाणी साचणे, शेतामधून पाणी वाहने आदी बाबीमुळे सोयाबिन,  कापूस, तुर, उडीद, इत्यादी पिकांचे नुकसान झालेले असून शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई म्हणून विमा कंपनी व कृषि सह महसुल प्रशासनाकडे तक्रार सुचना प्राप्त झाले आहेत. त्याच अनुषंगाने नुकतीच सोयाबिन पिकांतील पिक कापणी प्रयोग घेण्यात आला. सुगाव बु गावातील संजय तुकाराम गुबरे यांच्या गट क्र. 174 यांच्या शेतात 10×5  मी. अर्धा गुंठा क्षेत्रातील सोयाबिनची कापणी करण्यात आली या कापणी प्रयोगाच्यावेळी जिल्हा अधिक्षक कृषि अधिकारी रविशंकर चलवदे, तालुका कृषि अधिकारी सिध्देश्वर मोकाळे, मंडळ कृषि अधिकारी लिंबगाव पप्रकाश पाटील, सतीश सावंत , कृषि पर्यवेक्षक लिंबगाव लांबडे , कृषि सहाय्यक देवजी बारसे, वसंत जारीकोटे, विमा कंपनीचे गौतम कदम, महेश हनुमंते, सुगावचे सरपंच तानाजी फुलारी, पोलीस पाटील विजय रावळे, तलाठी शिवलिंग गंठोड, ग्रामसेविका निलकंठवार, शेतकरी तुळशीराम हिंगमिरे, कोंडीबा भोसले, विजय गुबरे, श्रीनिवास शिंदे व परिसरातील अनेक शेतकऱ्यांची उपस्थिती होती.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %

Average Rating

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *